காஷ்மீர் பைல் ( Kashmir Files ) படத்தின் கருவுக்கு முன்னும், பின்னும் நிகழ்வுகள்

பாரத தேசத்தில் ஒரு புயலை உருவாக்கிய படம் காஷ்மீர் பைல். படத்தின் மூலக் கரு 1990 -ம் வருடம் ஜனவரி மாதம் 19-ந் தேதி நடந்த இன படுகொலையை மையமாக வைத்து எடுக்கப்பட்ட படம். . ஆயிரக்கணக்கான இந்து பண்டிட்கள் தங்களது சொந்த மண்ணை விட்டு வெளியேற்றப்பட்டார்கள். பலர் படுகொலைக்கும், பாலியல் தொல்லைக்கு ஆளான பெண்களின் புலம்பலும், வெட்ட வெளிச்சத்திற்கு வெளி வந்துள்ளது. படம் வெளி வருவதை தடுக்க முனைந்தவர்களின் பின்புலம் பற்றிய விவரங்களும் வெளி வந்துள்ளன. காஷ்மீர் கோப்பு பற்றிய படம் வெளி வந்த பின்னர், காஷ்மீர் விவகாரம் பற்றிய பல உண்மைகள் வெளி வரத் தொடங்கின. சில சமூக ஊடகங்கள் கூட காஷ்மீர் விவகாரத்தில் உண்மை என்ன என்பதை தெரியாமல் மாறுபட்ட கேள்விகள் எழுபுக்கின்றன. சமூக ஊடகங்கள் எழும்பும் கேள்விகளில் முதன்மையான கேள்வி, இந்து பண்டிட்களுக்கும் முஸ்லீம்களுக்குமிடையே உரசல்களை உருவாக்கியது ஆர்.எஸ்.எஸ். அமைப்பு தான் என்பதை பொய்யான ஒரு தகவல் பிரச்சாரம் நடைபெறுகிறது. காஷ்மீர் இந்தியாவுடன் இணைவதற்கு துணைாயக பணியாற்றியவர் ஆர்.எஸ்.எஸ். தலைவர் குருஜி கோல்வால்கர் என்பது பலருக்கும் தெரியாத ரகசியம்.

ஜனவரி 25 , 1990 இல் சந்த் நகர் கிராசிங்கில் பேரூந்துக்காக காத்திருந்த நான்கு விமானப்படை அதிகாரிகள் மீது நடத்திய துப்பாக்கி சூட்டில் , கொல்லப்பட்ட நான்கு விமானப்படை வீரர்களில் Sqn Ldr ரவி கன்னாவும் ஒருவர் , மேற்படி சம்பவத்தில் ஒரு பெண் அதிகாரி உட்பட 40 பணியாளர்கள் படு காயமடைந்தார்கள் இந்த துப்பாக்கி சூட்டை நடத்தியவர்கள் யாசின் மாலிக் தலைமையிலான ஜம்மு காஷ்மீர் விடுதலை முன்னணியாகும். இது சம்பந்தமாக யாசின் மாலிக் மற்றும் பிற JKLF பயங்கரவாதிகள் மீதும் குற்றம் சாட்டப்பட்டது

1990களில் காஷ்மீரி இந்து இனப்படுகொலைக்கு தலைமை தாங்கிய முதன்மை நபர்களில் மாலிக்கும் ஒருவர். அவரது பயங்கரவாத தொடர்புகள் மற்றும் பள்ளத்தாக்கில் காஷ்மீரி பண்டிட்களின் இனப்படுகொலையில் அவரது ஈடுபாடு இருந்தபோதிலும், முந்தைய அரசாங்கங்களும் இடது-தாராளவாத ஊடக நிறுவனங்களும் யாசின் மாலிக்கை காஷ்மீரிகளின் அமைதி சின்னமாகவும், மெசியாவாகவும் சித்தரிக்க அடிக்கடி முயற்சித்தன. ‘மதச்சார்பற்ற-தாராளவாத’ புத்திஜீவிகள் யாசின் மாலிக் செய்த குற்றங்களை வெள்ளையடிக்க பலமுறை முயற்சித்து வந்தார்கள். மேலும் அவரை காஷ்மீர் அமைதிச் செயல்பாட்டில் சட்டப்பூர்வமான பங்குதாரராகக் சித்தரித்தார்கள். .

2008 ஆம் ஆண்டில், இந்தியா டுடே குழு பயங்கரவாதி யாசின் மாலிக்கை தனது மாநாட்டிற்கு அழைத்தது மட்டுமல்லாமல், அவரை “யூத் ஐகான்” என்று பொதுமக்களுக்கு வெளிச்சம் போட்டு காட்ட முயற்சித்தது. இந்தியா டுடே குழுவானது ஒரு பயங்கரவாதியின் இந்தியாவுக்கு எதிரான பிரச்சாரத்தை மேலும் மேம்படுத்த ஒரு தளத்தை வழங்கியது. தனது 12 நிமிட உரையில் யாசின் மாலிக் பிரிவினைவாத நிகழ்ச்சி நிரலை தேசிய தொலைக்காட்சியில் நேரலையில் முன்வைப்பதைக் காணமுடிந்தது. அதிர்ச்சியூட்டும் பகுதி என்னவென்றால் யாசின் மாலிக்குடன் ஒரு ‘மதிப்பிற்குரிய’ விருந்தினர் கூட மேடையைப் பகிர்ந்து கொள்ளவில்லை அல்லது இந்தியா டுடே ‘பத்திரிக்கையாளர்’ தேசிய தொலைக்காட்சியில் தனது இந்திய எதிர்ப்புப் பிரச்சாரத்தை செய்த யாசின் மாலிக்கைத் தடுக்கத் முடியவில்லை. சரி, யாசின் மாலிக்கின் பிரபல அந்தஸ்து இத்துடன் முடிவடையவில்லை.

2006 ஆம் ஆண்டில், அப்போதைய பிரதமர் மன்மோகன் சிங், ஜம்மு & காஷ்மீர் விடுதலை முன்னணியின் (ஜேகேஎல்எஃப்) தலைவர் யாசின் மாலிக்கை புது தில்லியில் உள்ள தனது அதிகாரப்பூர்வ இல்லத்தில் கூட்டத்திற்கு அழைத்தார். பிரதமர் மன்மோகன் சிங், ஜம்மு காஷ்மீர் அரசியல் தலைவர்கள், பிரிவினைவாதிகள் மற்றும் பிற குழுக்களுடன் தனது முக்கியமான அவுட்ரீச் திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக பயங்கரவாதிகளுடன் முக்கியமான பேச்சுவார்த்தைகளை நடத்தினார்.

பிப்ரவரி 17, 2006 பயங்கரவாதி யாசின் மாலிக்குடன் பிரதமர் மன்மோகன் சிங் மகிழ்ச்சியுடன் உல்லாசமாக இருப்பது போன்ற படங்கள் சமீபகாலமாக மிகவும் திகைப்பூட்டும் படங்களில் ஒன்றாக மாறியுள்ளது. தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட இந்தியப் பிரதமருடன் இந்து பண்டிட்களை இனப் படுகொலை செய்த யாசின் மாலிக்கின் குறிப்பிட்ட படம் கிட்டத்தட்ட ஒவ்வொரு இந்தியரையும் வேட்டையாடுவதற்கு மன்மோன் சிங் அரசாங்கம் அனுமதி கொடுத்தது போல் அமைந்தது. .

பிரிட்டிஷ் ஊடகமான பிபிசி, கடந்த காலத்தில் பாகிஸ்தான் சார்பு பயங்கரவாதியுடன் ஒரு நேருக்கு நேர் நேர்காணலுக்கு ஏற்பாடு செய்தது. பிபிசிக்கு அளித்த பேட்டியில், ஜேகேஎல்எஃப் பயங்கரவாதி யாசின் மாலிக், காஷ்மீரி இந்து நீதிபதி நீலகந்த் கஞ்சூவைக் கொன்றதாக ஒப்புக்கொண்டார். நேர்காணலில், ஜே.கே.எல்.எஃப் ஜஸ்டிஸ் கஞ்சூவைக் கொன்றதை மாலிக் வெட்கத்துடன் ஒப்புக்கொண்டு, “மக்பூல் பாட்டின் குற்றம் என்ன? இது காஷ்மீரின் மாபெரும் அரசியல் தலைவருக்கு எதிரான அரசியல் உள்நோக்கம் கொண்ட தீர்ப்பு”. என விவரித்தார்.

இன்றைய ஜம்மு காஷ்மீர் விடுதலை முன்னணியின் (ஜேகேஎல்எஃப்) முன்னோடியான ஆசாத் காஷ்மீர் வாக்கெடுப்பு முன்னணியின் நிறுவனர் பயங்கரவாதி மக்பூல் பட்க்கு நீதிபதி கஞ்சூ மரண தண்டனை விதித்தார். பட் ஜம்மு காஷ்மீரில் பயங்கரவாத நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு அரசு அதிகாரிகளை கொல்வதில் ஈடுபட்டார். அதே நேர்காணலில், யாசின் மாலிக் சிரித்துக்கொண்டே காஷ்மீரில் நான்கு இந்திய விமானப்படை வீரர்களைக் கொன்றதை ஒப்புக்கொண்டார்.

காங்கிரஸுக்கு ஆதரவான அவுட்லெட் – NDTV, பெரும்பாலும் இஸ்லாமிய காரணங்களுக்காக அனுதாபம் தெரிவிக்கிறது, யாசின் மாலிக்கின் முன் கிட்டத்தட்ட சாஷ்டாங்கமாக விழுந்தது. சர்ச்சைக்குரிய NDTV இந்தியாவின் தொகுப்பாளர் ரவீஷ் குமார் ஒருமுறை பயங்கரவாதியை மரியாதைக்குரிய வார்த்தையான ‘யாசின் சாஹாப்’ என்று குறிப்பிட்டார். லஷ்கர்-இ-தொய்பா தலைவர் ஹபீஸ் சயீத்தை சந்தித்து வாழ்த்து பெறுவதற்காக பாகிஸ்தானுக்குச் சென்றிருந்த பயங்கரவாதி யாசின் மாலிக்கை ரவீஷ் குமார் அழைத்தார். நிகழ்ச்சியின் போது, ​​யாசின் மாலிக் போன்ற பயங்கரவாதிகளை அழைப்பதற்கு பாஜக எதிர்ப்பு தெரிவித்தது. இருப்பினும், யாசின் மாலிக்கை தனது நிகழ்ச்சிக்கு அழைப்பதை ரவீஷ் குமார் ஆதரித்தார்.

ஹவாலா பரிவர்த்தனைகள் மற்றும் ஜம்மு மாநிலத்தில் பிரிவினைவாத மற்றும் பயங்கரவாத நடவடிக்கைகளுக்கு நிதியளித்தல் உள்ளிட்ட பல்வேறு சட்டவிரோத வழிகளில் நிதி பெற்ற குற்றச்சாட்டின் கீழ் 2019 ஆம் ஆண்டு போலவே, பல ஜம்மு காஷ்மீர் முக்கிய அரசியல்வாதிகள் பயங்கரவாதிக்கு ஆதரவாக குதித்தனர். யாசின் மாலிக் கைது செய்யப்பட்ட உடனேயே, தேசிய மாநாட்டுத் தலைவர் ஃபரூக் அப்துல்லா, பாகிஸ்தான் அனுதாபியை உடனடியாக விடுவிக்கக் கோரினார். ஜம்மு காஷ்மீர் விடுதலை முன்னணியின் (ஜேகேஎல்எஃப்) தலைவர் யாசின் மாலிக்கை “புது டெல்லிக்கு முன் கும்பிடுவதை விட மரணத்தைத் தேர்ந்தெடுத்ததற்காக” (choosing death over bowing before New Delhi”. )அவர் சல்யூட் செய்தார். மாலிக்கின் வலுவான மன உறுதிக்காகவும், காஷ்மீரிகளின் சுயமரியாதையை விற்க அவர் விரும்பாததற்காகவும் அப்துல்லாவும் வாழ்த்து தெரிவித்தார். டிபி தலைவர் மெகபூபா முப்தியும், அப்துல்லாவின் மகன் உமர் அப்துல்லாவும் இணைந்து பயங்கரவாதி யாசின் மாலிக்கை உடனடியாக என்ஐஏ காவலில் இருந்து விடுவிக்க வேண்டும் என்று மத்திய அரசுக்கு கோரிக்கை விடுத்தனர்.

இது யாசின் மாலிக்கின் குற்றங்களை வெள்ளையடிப்பது மட்டுமல்ல. இந்திய ஊடகங்களும் யாசின் மாலிக்கின் ‘பிரகாசமான’ பக்கத்தைக் காட்டி பாகிஸ்தான் ஆதரவு பயங்கரவாதியை மனிதாபிமானப்படுத்த முயன்றன. ‘தாராளவாத-மதச்சார்பற்ற’ ஊடகங்கள் யாசின் மாலிக்கை தனது பாகிஸ்தானிய மனைவியான முஷால் மாலிக்கிற்கு ஒரு சிறந்த கணவர் என்று புகழ்ந்தன. யாசின் மற்றும் முஷாலின் காதல் கதை இந்திய பத்திரிகைகள் முழுவதும் பரவியது, மேலும் சில ஊடகங்கள் முஷாலை அவரது கணவர் யாசின் மாலிக் எவ்வளவு ரொமாண்டிக் என்று சித்தரிக்கவே இருவரையும் நேர்காணல்களுக்கு அழைத்தனர்.

காஷ்மீர் பிரிவினைவாதியும் பயங்கரவாதியுமான யாசின் மாலிக்கின் பாகிஸ்தான் மனைவியான முஷால் ஹுசைன் மாலிக், இந்தியாவுக்கு எதிரான பாகிஸ்தானின் நிகழ்ச்சி நிரலை ஊக்குவிப்பதற்காக கடுமையாக உழைத்து வருகிறார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. ஒவ்வொரு மட்டத்திலும் இந்திய நிர்வாகத்தை இழிவுபடுத்தும் வகையில் தவறான தகவல்களைப் போட்டு பாகிஸ்தானின் நிகழ்ச்சி நிரலை பலமுறை அவர் பிடிபட்டுள்ளார்.

டிஜிட்டல் தடயவியல் ஆராய்ச்சி மற்றும் பகுப்பாய்வு மையத்தின் கூற்றுப்படி, பாகிஸ்தானைச் சேர்ந்த பல பிரபலங்களின் கணக்குகள் இந்திய அமைப்பை அவதூறு செய்ய பயன்படுத்தப்படுகின்றன. இந்தக் கணக்குகள் மூலம் தெரிவிக்கும் ஒரே விஷயம், இந்தியாவில் சிறுபான்மையினருக்கு அதாவது முஸ்லிம்களுக்கு எதிராக வன்கொடுமைகள் இழைக்கப்படுகின்றன என்பதுதான். இப்படியாக, இந்தக் கணக்குகள் அனைத்தும் பாகிஸ்தான் முஸ்லிம்களை இந்தியாவுக்கு எதிராகத் தூண்டுவது மட்டுமல்லாமல், இந்திய முஸ்லிம்களை நாட்டுக்கு எதிராகத் திருப்பவும் முயற்சி செய்கின்றன.

முஷால் ஹுசைன் மாலிக் 80,000 பின்தொடர்பவர்களைக் கொண்ட யாசின் மாலிக்கின் மனைவி, இந்தியாவில் முஸ்லிம்கள் படுகொலை செய்யப்படுவதைத் தனது கணக்கு மூலம் மக்களை நம்ப வைக்க முயற்சிக்கிறார். இங்கு காஷ்மீரி முஸ்லிம்கள் துன்புறுத்தப்படுவதாகவும், முஸ்லீம் பெண்கள் கற்பழிக்கப்படுவதாகவும் ட்வீட் செய்து வருகிறார்.

அவர் தனது ட்விட்டர் கணக்கில் தன்னை யாசின் மாலிக்கின் பெருமைமிக்க மனைவி என்றும், காஷ்மீரி பிரிவினைவாதிகளை ஹீரோக்கள் என்றும் அழைக்கிறார். இதுமட்டுமின்றி, முஷால் தனது கணவர் மற்றும் பிற பயங்கரவாதிகளின் ஜாமீனுக்காக ட்வீட்களில் குரல் எழுப்புகிறார். காஷ்மீரில் உள்ள பெண்களின் படங்களை இந்திய ராணுவம் ஒடுக்குகிறது என்று கூற, அதே சமயம் இந்த படங்களுக்கும் இந்திய ராணுவத்திற்கும், அடக்குமுறைகள் என்று சொல்லப்படும் படங்களுக்கும் எந்த தொடர்பும் இல்லை என்பதே நிதர்சனம்.

மகளிர் தினத்தில் முஷால் ஹுசைன் மாலிக் பகிர்ந்துள்ள ட்வீட்களில், காஷ்மீரி முஸ்லிம்கள் துன்புறுத்தப்படுவதற்கு இந்தியாவைத் தொடர்ந்து குற்றம் சாட்டினார், மேலும் தனது குறைகளை வெளிப்படுத்த ஐ.நா.வுடன் இணைந்த அமைப்புகளைக் குறிவைத்துக்கொண்டே இருந்தார். சர்வதேச அளவில் இந்தியாவுக்கு அவப்பெயரை ஏற்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளார். 1989ஆம் ஆண்டு முதல் இந்திய ராணுவம் காஷ்மீரில் 11,250 பெண்களை பாலியல் பலாத்காரம் செய்துள்ளதாகவும், 22,000க்கும் மேற்பட்ட பெண்கள் ராணுவத்தால் விதவைகளாக மாறியுள்ளதாகவும் அவர் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

முஷாலின் கணவர் யாசின் மாலிக் உள்ளிட்ட இஸ்லாமிய பயங்கரவாதிகளால் முன்னோடியாக 1990களில் காஷ்மீர் பள்ளத்தாக்கில் நடந்த இந்துக்களின் இனப்படுகொலையைப் பற்றி பேசும் விவேக் அக்னிஹோத்ரியின் தி காஷ்மீர் ஃபைல்ஸ் திரைப்படம் பார்வையாளர்களிடம் அமோக வரவேற்பைப் பெற்ற நேரத்தில் இந்த டுவிட் வந்துள்ளது.

One Reply to “காஷ்மீர் பைல் ( Kashmir Files ) படத்தின் கருவுக்கு முன்னும், பின்னும் நிகழ்வுகள்”

 1. 23 கோடி பேர் உள்ள நம் உத்திர பிரதேசத்தை விட ஜனத்தொகையில் சிறிய நாடுகளான ..

  ஸ்ரீலங்கா / பாகிஸ்தான் கொரோனா பாதிப்பால் பொருளாதாரம் இழந்து இரண்டே வருடத்தில் மக்களை சோத்துக்கு லாட்டரி அடிக்க வைத்து விட்டார்கள்..

  கிட்டத்தட்ட திவால் நிலை ..

  ஸ்ரீலங்காவில் மக்கள் வீட்டை விட்டு வெளியே வர முடியாத நிலை..

  இங்கே 130 கோடி பேருக்கு தடுப்பூசி கொடுத்தது மட்டுமல்லாமல் ..

  பொருளாதார நிலையையும் பாதுகாத்து மீட்டு கொடுத்துள்ளது மத்திய மோடி ஜி அரசு.

  இதுவரை இல்லாத அளவுக்கு ஏற்றுமதியில் உச்சத்தை அடைந்துள்ளோம்..

  2020 ஏப்ரலில் இருந்து 2022 ஏப்ரல் வரைக்கும் 80 கோடி பேருக்கு 5 கிலோ அரிசி கோதுமை எண்ணை பருப்பு இலவசமாக ..

  சோற்றைப் பற்றி கவலைப்படாமல் உடுக்கும் உடைக்கு போராட்டம் நடத்தும் அளவுக்கு நமக்கு கஷ்டம் என்றால் என்ன என்று தெரியாமல் பார்த்துக் கொள்கிறார்கள்..

  மோடிஜி இல்லையென்றால் தெரிந்திருக்கும் நாத்தம்…

  ஆங்கிலேயர்கள் சீனர்கள் கிட்ட பிச்சை எடுக்க வைத்து இருப்பார்கள்…

  இன்று அவர்கள் எல்லாம் நம்மளை தேடி வந்து ஆலோசனை பெற்று சென்று கொண்டிருக்கிறார்கள்..

  இடையில் உக்ரேனில் இருந்து 25 ஆயிரம் மாணவர்களை மீட்டது..

  பத்து ரூபாய் பெட்ரோல் விலை ஏற்றத்திற்கு கூவிக் கொண்டிருக்கும் அறிவாளிகள் கவனத்திற்கு…

  இலங்கையில் ஆயிரம் ரூபாய் கொடுத்தால்கூட இன்று பெட்ரோல் இல்லை..

  வடநாட்டவர்களை கைகூப்பி கும்பிடலாம் இவரின் அருமை புரிந்து இவருக்கு தொடர்ந்து மகுடம் சூட்டிக்கொண்டிருப்பதால்..இங்கிருக்கும் பல நன்றிகெட்ட நாதாரிகள் போலில்லாமல்..

  இங்கிருக்கும் காவிகள் காலரை தூக்கிவிட்டு சொல்லலாம் , ஆமாங்கடா

  “நாங்கள் மோடி ஜி பக்தர்கள் என்று ”

  #JAIMODISARKAR

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *